
 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU 

 
 

 

 

 

 
1/2 

 

Tanga 
25 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amewakumbusha watumishi wa umma kote nchini kuwa wamekasimiwa majukumu ya 
kuwatumikia wananchi na amewataka wasimame ipasavyo katika nafasi zao na kutimiza 
majukumu yao. 
 
Rais Dkt. Samia ametoa msisitizo huo leo wakati akizungumza na wananchi na watumishi 
wa Halmashauri ya Mji wa Handeni mara baada ya kufungua rasmi Jengo la Halmashauri 
hiyo.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia ameeleza imani yake kuwa jengo hilo linaimarisha utawala bora na 
huduma kwa wananchi. Jengo hilo ni moja kati ya majengo 122 yaliyojengwa katika 
Halmashauri mbalimbali nchini tangu mwaka 2021 ikiwemo jengo la Halmshauri ya Wilaya 
ya Bumbuli ambalo Rais Dkt. Samia amelizindua jana tarehe 24 Februari, 2025. 
 
Awali akiwa Wilaya ya Handeni, Rais Dkt. Samia ameweka Jiwe la Msingi la Mradi wa Maji 
wa Miji 28 unaoenda kuimarisha upatikanaji wa maji katika Wilaya za Handeni, Korogwe, 
Muheza na Pangani. 
 
Katika hatua nyingine, akiwa Wilaya ya Kilindi, Rais Dkt. Samia ametambua mchango 
uliotolewa na marehemu Mhe. Beatrice Shelukindo wakati wa uhai wake katika kutetea 
haki za wanawake na kupitia nafasi za uongozi alizozishika ikiwemo Ubunge wa Jimbo la 
Kilindi na Mbunge wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Kwa heshima yake, Rais Dkt. Samia 
ameelekeza Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Mkoa wa Tanga ipewe jina la Beatrice 
Shelukindo.  
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Shule hiyo ambayo Rais Dkt. Samia ameizindua leo na inayojikita kwenye masomo ya 
sayansi ni sehemu ya mpango wa Serikali wa kujenga shule 26 za Wasichana katika kila 
Mkoa kwa lengo la kuimarisha ushiriki wa wanawake kwenye masomo ya sayansi. 
 
Matukio yote haya ni mwendelezo wa ziara ya wiki moja ya Rais Dkt. Samia katika Mkoa 
wa Tanga. Pamoja na mambo mengine, jana tarehe 24 Februari 2025, Rais Dkt. Samia 
aliweka Jiwe la Msingi la Mradi wa Ujenzi wa Bwawa la Umwagiliaji la Mkomazi katika 
Wilaya ya Korogwe.  
 
Mradi huo unaotarajiwa kuwanufaisha wananchi zaidi ya 20,000 utaimarisha upatikanaji 
wa maji na kuchochea shughuli za kilimo na uzalishaji wa mazao. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 


